Quy định mới về quản lý tiền thu được từ sắp xếp lại nhà, đất (18/12/2014)

Từ ngày 15/2/2015, việc quản lý, sử dụng tiền thu được từ bán tài sản trên đất, chuyển nhượng quyền sử dụng đất, chuyển mục đích sử dụng đất thuộc sở hữu nhà nước sẽ được thực hiện theo Quyết định mới ban hành của Thủ tướng Chính phủ. Quyết định này sửa đổi, bổ sung Khoản 5 Điều 1 Quyết định 140/2008/QĐ-TTg ngày 21/10/2008 của Thủ tướng Chính phủ về việc sắp xếp lại, xử lý nhà, đất thuộc sở hữu Nhà nước.

VĂN BẢN MỚI

Ảnh hoạt động

  • UBND tỉnh Gia Lai tặng cờ thi đua xuất sắc cho Cục Thuế Gia Lai
  • Hội nghị Tập huấn quản lý thuế
  • Tiết mục văn nghệ của Đoàn thanh niên Cục thuế chào mừng ngày thành lập ngành
  • Hội nghị cán bộ công chức đầu năm 2012 Văn phòng Cục Thuế Gia Lai
  • Bịt “kẽ hở” trần lãi suất huy động
  • Chính phủ Nhật Bản tiếp tục tài trợ Việt Nam
  • Ngành Hải quan quyên góp ủng hộ các nạn nhân động đất
  • Khánh thành hệ thống máy soi container thứ hai tại Việt Nam
  • Hội nghị đối thoại về chính sách và thủ tục hành chính thuế

Website các Cục Thuế

Thăm dò dư luận

Bạn thấy giao diện website thế nào ?

 

Thống kê

Tổng số truy cập : 25215

Số người trực tuyến : 31

Tin Cục Thuế

Tổng cục Thuế hướng dẫn việc sử dụng hoá đơn của hộ, cá nhân kinh doanh (17/12/2014)

Tiếp thu ý kiến và thông tin của một số địa phương và cơ quan báo chí phản ánh về một số bất cập sau khi Công văn số 17526/BTC-TCT ngày 01/12/2014 được ban hành để triển khai thực hiện một số nội dung tại Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của các Luật về thuế. Theo đó, dư luận cho rằng việc hướng dẫn thi hành quy định tính mức thuế khoán ổn định cho năm 2015 cho các hộ kinh doanh cá thể được thực hiện từ ngày 01/01/2015 đã gây khó khăn cho người dân trong việc kinh doanh và nộp thuế.

Thông tin kinh tế

Quy định mới về quản lý tiền thu được từ sắp xếp lại nhà, đất (18/12/2014)

Từ ngày 15/2/2015, việc quản lý, sử dụng tiền thu được từ bán tài sản trên đất, chuyển nhượng quyền sử dụng đất, chuyển mục đích sử dụng đất thuộc sở hữu nhà nước sẽ được thực hiện theo Quyết định mới ban hành của Thủ tướng Chính phủ. Quyết định này sửa đổi, bổ sung Khoản 5 Điều 1 Quyết định 140/2008/QĐ-TTg ngày 21/10/2008 của Thủ tướng Chính phủ về việc sắp xếp lại, xử lý nhà, đất thuộc sở hữu Nhà nước.

Video

Loading the player ...

Liên kết website